Nankhatai Recipe Ba tare da Tanderu ba

Hanyoyi: h3> 1 kofin duk-abincin gari (maida) ½ kofin powdered sugar - ¼ kofin semolina (rava)
li>- ½ kofin ghee
- Tuni na baking soda
- ¼ teaspoon foda cardamom
- Almonds ko pistachios don ado (na zaɓi)
< /ul>Nankhatai sanannen kuki ne ɗan gajeren gurasa na Indiya tare da ɗanɗano mai ɗanɗano. Bi wannan girke-girke mai sauƙi don yin nankhatai mai dadi a gida. Sanya kwanon rufi a matsakaicin zafi. Ƙara gari gaba ɗaya, semolina, da gasa har sai ƙanshi. Canja wurin gari zuwa faranti kuma bar shi ya yi sanyi. A cikin babban kwano, ƙara powdered sukari da ghee. Beat har sai da kirim mai tsami. Ki zuba garin da aka sanyaya, da baking soda, cardamom powder, sai ki gauraya sosai ki yi kullu. Sanya kwanon rufi mara sanda. Man shafawa da ghee. Ɗauki ɗan ƙaramin yanki na kullu a siffata shi zuwa ball. Latsa wani yanki na almond ko pistachio cikin tsakiya. Maimaita tare da sauran kullu. Shirya su a kan kwanon rufi. Cook a rufe don minti 15-20 a kan zafi kadan. Da zarar an gama, ƙyale su suyi sanyi. Ku bauta kuma ku ji daɗi!
Nankhatai sanannen kuki ne ɗan gajeren gurasa na Indiya tare da ɗanɗano mai ɗanɗano. Bi wannan girke-girke mai sauƙi don yin nankhatai mai dadi a gida. Sanya kwanon rufi a matsakaicin zafi. Ƙara gari gaba ɗaya, semolina, da gasa har sai ƙanshi. Canja wurin gari zuwa faranti kuma bar shi ya yi sanyi. A cikin babban kwano, ƙara powdered sukari da ghee. Beat har sai da kirim mai tsami. Ki zuba garin da aka sanyaya, da baking soda, cardamom powder, sai ki gauraya sosai ki yi kullu. Sanya kwanon rufi mara sanda. Man shafawa da ghee. Ɗauki ɗan ƙaramin yanki na kullu a siffata shi zuwa ball. Latsa wani yanki na almond ko pistachio cikin tsakiya. Maimaita tare da sauran kullu. Shirya su a kan kwanon rufi. Cook a rufe don minti 15-20 a kan zafi kadan. Da zarar an gama, ƙyale su suyi sanyi. Ku bauta kuma ku ji daɗi!