Kaza Sesame

Yanke wasu maras kashi da fata a kan kafar kaza cikin girman inci 1. Kuna iya amfani da nono kaji idan kuna so. Ki tankade kazar da tafarnuwa cokali 1, garin soya miya 1.5, gishiri 1/> 2, barkono kadan kadan, soda 3/> 8 na baking soda, 1 kwai fari, da 1/> 2 tbsp. sitaci. Masara, dankalin turawa ko sitacin dankalin turawa, duk suna aiki, ya dogara da abin da kuka yi amfani da shi don sutura daga baya. Mix komai har sai an hade sosai. Rufe shi a bar shi ya zauna na tsawon minti 40.
Ƙara rabin sitaci a cikin babban akwati. Yada shi. Ƙara a cikin kaza. Rufe naman tare da sauran rabin sitaci. Saka murfin kuma girgiza na ƴan mintuna ko har sai an rufe kajin da kyau. Ƙara man fetur zuwa 380 F. Ƙara kajin guda ɗaya. A cikin ƙasa da mintuna 2, zaku iya jin cewa saman yana samun kutsattse kuma launin yana ɗan rawaya. Fitar da su. Sa'an nan kuma za mu yi kashi na biyu. Kafin wannan, kuna iya son fitar da duk waɗannan ƙananan ƙananan abubuwa. Rike zafin jiki a 380 F, kuma toya tsari na biyu na kajin. Da zarar kun gama, bari duk kajin su huta na kimanin minti 15 kuma za mu soya kajin sau biyu. Soya sau biyu zai tabbatar da ƙumburi don ya daɗe. A ƙarshe za mu shafa kajin tare da miya mai sheki Idan ba ku soya shi sau biyu ba, mai yiwuwa kajin ba zai yi kullu ba yayin yin hidima. Ka dai sa ido kan launi. A cikin kamar minti 2 ko 3, zai kai ga wannan kyakkyawan launi na zinariya. Fitar da su a ajiye a gefe. Na gaba, za mu yi miya. A cikin babban kwano, ƙara a cikin teaspoon 3 na sukari mai launin ruwan kasa, 2 na ruwa na zuma, 2.5 na soya miya, 2.5 tbsp na ketchup, 3 tbsp na ruwa, 1 tbsp na vinegar. Mix su har sai an haɗa su sosai. Ki dora wok dinki akan murhu sai ki zuba duk miya a ciki, akwai sink din sugar a kasan kwano, ki tabbatar kin wanke. Ci gaba da motsa miya a kan matsakaici zafi. Ki kawo shi a tafasa a zuba a cikin ruwan sitaci na dankalin turawa domin ya yi kauri. Wannan kawai 2 tsp na dankalin turawa sitaci gauraye da 2 tsp na ruwa. Ci gaba da motsawa har sai ya kai nau'in syrup na bakin ciki. Gabatar da kajin a cikin wok, tare da ɗigon man sesame da 1.5 tbsp na ƙwayar sesame mai gasashe. Juya komai har sai an rufe kajin da kyau. Fitar da su. A yi ado da shi da ɗan tsinken ƙwanƙwasa sai an gama.